PDA

แสดงเวอร์ชันเต็ม : สอบถามคับ เรื่องการตอบเมลช้าคับ

babypug
08-01-2017, 02:56 PM
ทำไหมช่วงนี้ตอบเมลช้าจังคับ ผมเข้าใจว่าหยุดหลายวัน เมลอาจจะมีเยอะคับ อย่างเช่นที่บอกล่าสุดเมื่อวาน แต่ก่อนหน้านี้ก็มีการตอบช้าลองเช็คระยะเวลาที่ผ่านๆมาได้คับ E-mail:bigpapawee แต่ตอนสั่งสินค้าแจ้งโอนเงินตอบกลับเร็วมากคับ

แต่กระทู้สั่งซื้อโดยไม่ผ่านqc เห็นทีมแอดมินอัพเดทแถบจะทุกชม แต่ปล่อยเมลค้างเป็นวันกว่าจะได้คำตอบ(ซึ่งตอนนี้ที่ผมพิมพ์ร้องเรียน ผมก็ยังไม่ได้คำตอบเมลคับ อีกประมาณ1ชม ครบ1วันพอดี)

taobaothailand
08-01-2017, 02:59 PM
แจ้งสินค้าถึง
รอบล่าสุด รายละเอียดยังจัดทำไม่เรียบร้อยครับ

08-01-2017, 03:00 PM
ผู้ดูแลกระทู้ / จัดการทำออเดอร์ออเดอร์ ผู้ดูแลจะเป็นคนละส่วนกันครับกันกับทาง INFO@ ครับ

babypug
08-01-2017, 03:04 PM
อะเคคับ งั้นก็ขอโทดด้วยเห็นเงียบหายไปเลย

08-01-2017, 03:06 PM
แจ้งเพิ่มเติมครับ
การตอบกลับ ถ้าหากเป็นการแจ้งที่มีข้อมูลอยู่ในมือแล้ว เช่นการคิดราคา เก็บข้อมูลส่งสินค้าในไทย ก็จะแจ้งได้รวดเร็ว
แต่บางอย่างต้องตรวจสอบ ติดต่อร้านค้า หรือ การแจ้งสินค้าถึงไทย พวกนี้ต้องรอทำรายละเอียดเรียบร้อยจึงจะแจ้งได้

babypug
08-01-2017, 03:35 PM
อีกเรื่องคับ อันนี้ผมเคยถามในเมลหลายครั้ง แต่ไม่เคยได้การตอบกลับตรงคำถามเลย ต้องย้ำอีกครั้งและคำตอบกว่าจะได้ก็มาอีก1วัน คือ ที่ให้แจ้งว่า เวลาสินค้าเข้ารบกวนให้แจ้งหน่อยว่ารหัสไหนเข้า แต่ทุกครั้งที่สินค้าเข้ามาทางทีมงานจะแจ้งน้ำหนัก+ค่าส่งเลย ซึ่งตรงนี้ทางทีมงานเคยบอกแล้วว่าให้ดูstatusเอา แต่บางทีเวลาผมรับของมันไม่ได้ตรงกับที่ผมคิดคับ และก็ไม่รู้ว่าของมันครบหรือปล่าว เช่นตอนPPW58 ตอนทางทีมงานแจ้งของถึง แต่ของไม่ครบ อันนี้ก็ไม่แจ้งบอก จนผมเช็คของแล้วแจ้งกลับไป ทางทีมงานบอกว่าเดียวจะมีส่งเพิ่มเติม แต่อีกอาทิตย์ถัดผมถามเข้าไปอีกว่าของส่งมาหรือยัง ทางทีมงานแจ้งกลับมาว่าร้านค้าคืนเงินแล้ว จิงๆตรงนี้น่าจะแจ้งกลับมาก่อนคับว่าเขาไม่ส่งแล้วเขาได้คืนเงินมาแล้ว ผมจะได้สั่งร้านอื่นแทนจะได้ไม่ต้องของ

10-04-2017, 02:07 PM
เนื่องจากว่า บางรอบ ร้านค้าแจ้งว่าจะแยกจัดส่งสินค้าออกมาครับ ทางเราจึงแจ้งไปตามที่ทางร้านค้าแจ้ง
ข้อมูลจะเป็นตามที่ได้รับมาจากร้านค้าอีกที ซึ่งในขณะนั้นทางเราก็จะยังไม่ทราบข้อมูลจริงๆว่า ร้านค้าจะส่งสินค้าตามมาอีกรอบตามที่แจ้งไว้หรือไม่ครับ
หากไม่ส่งมา ทางโกดังที่จีนก็จะกดขอคืนเงินแทนครับ

หวังว่าคำตอบน่าจะให้ความกระจ่างในเรื่องนี้ได้ครับ หากมีปัญหาเพิ่มเติม รบกวนแจ้งเข้ามาอีกครั้งครับ